เหรียญแจกทาน หลวงพ่อทวด วัดช้างให้ รุ่นสร้างพิพิธภัณฑ์ ปี 2558 เนื้อกะไหล่ทองพ่นทราย แจกกรรมการ
มาแล้ว! เต็มตากันทุกมุม คมทุกรายละเอียด กับจำนวนการสร้างที่น้อยเหลือเกิน ทำให้เป็นที่ต้องการของนักสะสมจำนวนมาก วันนี้พาไปดูเหรียญแจกทาน หลวงพ่อทวด วัดช้างให้ รุ่นสร้างพิพิธภัณฑ์ ปี 2558 เนื้อกะไหล่ทองพ่นทราย แจกกรรมการ ตอก 2 โค๊ด แจกเฉพาะพระภิกษุสงฆ์ สามเณร สร้างเพียง 800 องค์เท่านั้น พร้อมแล้วก็ไปดูภาพเหรียญงามๆ กันเลยดีกว่า
![ประเดิมกันด้วยภาพกล่องบรรจุเหรียญ สวยงาม เรียบง่าย](https://www.lptuad.org/wp-content/uploads/2015/07/11659439_727658384046152_4021298773471447425_n.jpg)
![ด้านหน้า](https://www.lptuad.org/wp-content/uploads/2015/07/11694762_727658410712816_2293663805364153949_n.jpg)
![ด้านหลัง](https://www.lptuad.org/wp-content/uploads/2015/07/11402662_727658447379479_5335550636009125265_n.jpg)
![โค๊ด ท ตอกด้านซ้าย](https://www.lptuad.org/wp-content/uploads/2015/07/11666299_727667630711894_6410786312987712597_n.jpg)
![โค๊ดรูปยันต์นะ ตอกด้านขวา](https://www.lptuad.org/wp-content/uploads/2015/07/11692714_727667590711898_6291434029883227436_n.jpg)
![แถมท้ายด้วยหูเหรียญซักเล็กน้อย](https://www.lptuad.org/wp-content/uploads/2015/07/10426274_727667920711865_4705301411190177537_n.jpg)
เห็นอย่างนี้แล้ว แทบอดใจไม่ไหว เพราะความสวยงามโดนใจนักสะสมอย่างเราๆ ท่านๆ คาดว่าราคาเช่าหาคงจะแพงแน่นอน อนาคตหายห่วง คงขยับตามรุ่นก่อนหน้านี้อย่างเลื่อน49/53 และร้อยปีอย่างแน่นอนเลยทีเดียว
ขอขอบคุณภาพจาก เสี่ยนนท์ ธรณเทพ
Facebook Comments